วันที่ 6-7 ธันวาคม 2565 นางภัทรานิษฐ์ ธนสัญชัย หัวหน้าระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 พร้อมด้วยคณะครูที่ปรึกษา นำนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ไปทำกิจกรรมศึกษาแหล่งเรียนรู้นอกห้องเรียน ณ พิพิธภัณฑ์ซากดึกดำบรรพ์ ธรณีวิทยาและธรรมชาติวิทยา จังหวัดลำปาง , อุทยานดาราศาสตร์สิรินธร , ศูนย์การเรียนรู้ตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง และวัดพระธาตุดอยสุเทพราชวรวิหาร จังหวัดเชียงใหม่ เพื่อให้นักเรียนได้เรียนรู้ผ่านประสบการณ์ตรงและพัฒนาศักยภาพให้แก่นักเรียนจากองค์ความรู้นอกห้องเรียน
![](http://www.bandan.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/318860706_1128958847796977_7124465478099504495_n-1-1024x768.jpg)
![](http://www.bandan.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/318877073_5977379168980706_9195052643794117812_n-1024x768.jpg)
![](http://www.bandan.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/318892122_503947478370021_8796707130280506725_n-1024x768.jpg)
![](http://www.bandan.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/318933452_600851665182320_111525099195389910_n-1024x682.jpg)
![](http://www.bandan.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/318942683_678256633951905_7182809405003737475_n-1024x768.jpg)
![](http://www.bandan.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319005647_1279253689309101_6284276172008931357_n-1024x768.jpg)
![](http://www.bandan.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319086352_874655820391541_9218888404267565367_n-1024x768.jpg)
![](http://www.bandan.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319088409_425795942964431_8798894269312793181_n-1024x768.jpg)
![](http://www.bandan.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319093205_1857325744645693_557100288173654083_n-768x1024.jpg)
![](http://www.bandan.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319114061_891510262280279_1131352302266614637_n-1024x768.jpg)
![](http://www.bandan.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/319122484_710337966936297_3647574567770686616_n-1024x768.jpg)